Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
425 Số bài - 28%
Anh và anh ấy, em chọn... Vote_lcapAnh và anh ấy, em chọn... Voting_barAnh và anh ấy, em chọn... Vote_rcap 
key (425)
309 Số bài - 20%
Anh và anh ấy, em chọn... Vote_lcapAnh và anh ấy, em chọn... Voting_barAnh và anh ấy, em chọn... Vote_rcap 
Chu Miu (309)
307 Số bài - 20%
NTSno.1 (307)
117 Số bài - 8%
Admin (117)
116 Số bài - 8%
tientala (116)
54 Số bài - 4%
Jenny Doll (54)
53 Số bài - 3%
jazzminlove (53)
53 Số bài - 3%
mycomputer (53)
46 Số bài - 3%
hyunjin (46)
38 Số bài - 3%
myhanhdk (38)
Các bài gửi mới nhấtNgười gửi cuối
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer

Share | 

Anh và anh ấy, em chọn...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
mycomputer

mycomputer

>

Thú 3D

dolphi

•»»-»dolphi«-««•

Anh và anh ấy, em chọn... Empty
Bài gửiTiêu đề: Anh và anh ấy, em chọn...  Anh và anh ấy, em chọn... EmptyFri Dec 19, 2014 4:44 am

Anh và anh ấy, ai sẽ là người đi được với em đến cuối? Ai sẽ làm người làm được mọi thứ - như những lời hẹn hứa, thề thốt với em?
Anh đừng nghĩ đứa con gái nào cũng muốn mình nhập nhằng giằng co cùng lúc với nhiều người đàn ông. Có những người chỉ muốn tìm được duy nhất một người và suốt đời ở cạnh.

Được nhiều người theo đuổi vây quanh có thể khiến con gái thêm phần kiêu hãnh, nhưng điều mong mỏi nhất của họ là tìm thấy người khiến họ yêu tha thiết và cũng yêu họ thiết tha.

Anh bảo, từ trước đến giờ có đứa con gái nào không thích được săn đón, tán tỉnh bởi thật nhiều những người vây quanh? Đúng rồi anh, nhưng đấy là lúc cô ấy còn mải rong chơi, lúc cô ấy chưa thực lòng muốn xếp cuộc đời mình đứng cạnh một bờ vai để đi qua bao giông gió. Đó còn là lúc cô ấy muốn phiêu lưu với chính thứ tình yêu nhập nhòe mà chưa một lần hiểu rõ: rốt cuộc, điều mình cần nhất trong đời này là gì, và mình cần ai?

Thanh xuân vốn ba bốn cái chớp mắt đã bỏ đi rất xa, thanh xuân của con gái chọn nhầm tình yêu thực lòng chỉ dài hơn một cái trở tay, còn lại sẽ là biết bao đổ vỡ, chia xa và oán thán. Anh và anh ấy, ai sẽ là người đi được với em đến cuối? Ai sẽ làm người làm được mọi thứ - như những lời hẹn hứa, thề thốt với em?

Ai sẽ là người yêu em đến lúc đuôi mắt em nhăn, đến lúc da em đồi mồi, môi em bớt đỏ. Hay anh sẽ bỏ dở đường yêu của mình, để chạy theo những cô gái – khiến anh thấy vui hơn?

Anh và anh ấy, em chọn... Hinh-anh-12

Ai sẽ là người ôm em những lúc phần nhạy cảm, yếu đuối trong em trở mình dấm dứt? Ai sẽ là người xoa dịu và vuốt ve những ý nghĩ điên rồ, tiêu cực mỗi khi em không ổn, không vui? Hay anh sẽ mệt mỏi, bất lực và bảo em chẳng còn giản đơn là em như lúc trước? Em thay đổi rồi, hay chỉ là chúng ta thực lòng chưa kiên nhẫn với nhau?

Ai sẽ người nồng nhiệt với em từ những ngày theo đuổi, tán tỉnh cho tới lúc tình yêu tự - giác bỏ mình mà đi. Nghĩa là cho đến khi tình yêu trong hai hết cùng một lúc. Anh thảnh thơi buông tay, em nhẹ nhàng buông bỏ. Chứ không phải đã ở cạnh nhau cả một quãng rất dài, những gì còn lại chỉ là câu “mình không hợp”, rồi anh bỏ em đi…

Anh và anh ấy, cả hai, đều tốt, và đều nói thương em. Nhưng không phải lúc này, em xin lỗi! Ai cũng thế thôi, được yêu sẽ rất vui, nhưng đó có phải mình đang trông ngóng? Em đã đi qua đủ những ngày buồn – vui để biết điều mình cần nhất.

Anh và anh ấy, bây giờ, em phải chọn em thôi!

(Sưu tầm)

Chữ kí của mycomputer

Anh và anh ấy, em chọn...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Vì cuộc sống có nhiều lựa chọn...
» Cách chọn mực khô...
» Duyên may và sự lựa chọn
» Lựa chọn trung tâm luyện thi: tiêu chí nào?
» Nghe con gái chỉ cách chọn người yêu
Trang 1 trong tổng số 1 trang