Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
425 Số bài - 28%
Này bốn mắt, anh yêu em được không? Vote_lcapNày bốn mắt, anh yêu em được không? Voting_barNày bốn mắt, anh yêu em được không? Vote_rcap 
key (425)
309 Số bài - 20%
Này bốn mắt, anh yêu em được không? Vote_lcapNày bốn mắt, anh yêu em được không? Voting_barNày bốn mắt, anh yêu em được không? Vote_rcap 
Chu Miu (309)
307 Số bài - 20%
NTSno.1 (307)
117 Số bài - 8%
Admin (117)
116 Số bài - 8%
tientala (116)
54 Số bài - 4%
Jenny Doll (54)
53 Số bài - 3%
jazzminlove (53)
53 Số bài - 3%
mycomputer (53)
46 Số bài - 3%
hyunjin (46)
38 Số bài - 3%
myhanhdk (38)
Các bài gửi mới nhấtNgười gửi cuối
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer

Share | 

Này bốn mắt, anh yêu em được không?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
mycomputer

mycomputer

>

Thú 3D

dolphi

•»»-»dolphi«-««•

Này bốn mắt, anh yêu em được không? Empty
Bài gửiTiêu đề: Này bốn mắt, anh yêu em được không?  Này bốn mắt, anh yêu em được không? EmptyFri Sep 27, 2013 9:58 am

Em có nhớ lần đầu gặp nhau anh đã gọi em như thế không? Đơn giản vì lúc đó anh chưa biết tên em. Ngay cả bây giờ khi đã là người yêu của nhau, anh vẫn muốn gọi em như thế vì “bốn mắt” thực sự rất đáng yêu.
Em cứ phụng phịu vì anh toàn gọi em là “bốn mắt” chứ không phải là “em yêu” hay những cách gọi thân mật như những cặp tình nhân khác. Ơ hay, anh thích gọi em như thế, anh thấy gọi như thế cũng rất thân mật đấy chứ. Em không thấy “bốn mắt” như một thương hiệu của riêng em hay sao? Em phải tự hào vì có người yêu luôn luôn chung thành với thương hiệu của riêng em chứ?

Em luôn miệng kêu em đeo kính lâu rồi nên mắt xấu. Để anh nói cho em nghe, anh yêu em không phải vì đôi mắt em mà vì con người em, đừng để sự tự ti khỏa lấp đi sự tự tin vốn có nơi em. Cặp kính em đeo làm em tự tin hơn nhưng không có nghĩa là em bỏ kính ra sẽ không đẹp. Mà anh nói cho em nghe nhé, anh thấy đôi mắt em rất đẹp dù có đeo kính hay không. Thật đấy.

“Bốn mắt” của anh bướng lắm, em rất hay thức muộn đọc tiểu thuyết thậm chí còn xem phim thâu đêm với chúng bạn cùng phòng mặc anh nói thế nào cũng không nghe. Em phải biết giữ gìn đôi mắt của mình chứ, đừng để nó làm việc quá mỏi mệt nghe không? Ông cha ta nói “giàu hai con mắt” cơ mà. Hơn nữa thức đêm sẽ ảnh hưởng sức khỏe đấy. Đừng có thức đêm rồi mai gặp anh kêu ca rằng đôi mắt em lại thâm quầng rồi. Lúc đó anh sẽ phết cho em vài cái vì cái tội không nghe lời đấy biết chưa?

Này bốn mắt, anh yêu em được không? Tinh-yeu-27

Đôi khi em giấu đôi mắt sưng húp sau cặp kính, lúc đó anh thực sự ái ngại. Trước mắt anh em cứ là mình chẳng cần phải giấu giếm gì cả, hãy để anh tháo mắt kính mà nhìn thẳng vào đôi mắt em, đôi mắt đang ẩn chứa biết bao nỗi buồn. Anh sẽ chẳng ngần ngại hôn lên đôi mắt em mà xua tan mọi sự lo lắng trong em. Dù có chuyện gì xảy ra thì anh vẫn luôn bên em mà “bốn mắt”.

Em đã từng hỏi anh có phải cô dâu đeo kính sẽ rất xấu, không hợp thời trang đúng không? Anh mỉm cười. Nếu em không tự tin đeo kính, anh sẽ nắm tay em trong suốt lễ cưới, anh sẽ là đôi mắt dẫn đường cho em chịu không nào? Nhưng dù trong ngày quan trọng ấy em có đeo kính hay không thì em vẫn là cô dâu đẹp nhất trong lòng anh rồi, đừng có lo lắng nhiều nữa nhé “bốn mắt”.

“Bốn mắt” à, anh vừa nghĩ ra ý tưởng cho bộ ảnh cưới trong tương lai của chúng mình, anh sẽ thiết kế cặp kính thật đặc biệt cho riêng hai ta, anh đặt tên nó là “kính tình nhân”. Anh tin chắc rằng em sẽ càng xinh đẹp trong màu áo cưới tinh khôi cùng với cặp mắt kính ấy.

Chúng ta sẽ có bộ ảnh cưới “tám mắt” cực lung linh. Và nếu em muốn chúng ta sẽ cùng đeo “kính tình nhân” trong lễ cưới thậm chí đeo cả những ngày sau này. Em xem em sẽ không phải “cô đơn” vì mình em bốn mắt rồi nhé. Còn nếu em không tự tin đeo kính thì anh sẽ nắm tay em như đã hứa. Không chỉ trong ngày cưới, mà là cả đời này anh sẽ là đôi mắt của em.

Với tất cả sự chân thành và tình yêu của anh, em đã tin tưởng anh chưa?

“Bốn mắt” à, hãy đưa tay đây cho anh nắm, anh sẽ cùng em đi đến cuối con đường, anh sẽ là người bạn đồng hành đáng tin cậy của em. Dù mắt có mờ, chân có mỏi thì anh vẫn luôn bên em vì…

Anh yêu em.

(Sưu Tầm)

Chữ kí của mycomputer

Này bốn mắt, anh yêu em được không?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang