Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
425 Số bài - 28%
Để anh kể em nghe về những người phụ nữ anh yêu... Vote_lcapĐể anh kể em nghe về những người phụ nữ anh yêu... Voting_barĐể anh kể em nghe về những người phụ nữ anh yêu... Vote_rcap 
key (425)
309 Số bài - 20%
Để anh kể em nghe về những người phụ nữ anh yêu... Vote_lcapĐể anh kể em nghe về những người phụ nữ anh yêu... Voting_barĐể anh kể em nghe về những người phụ nữ anh yêu... Vote_rcap 
Chu Miu (309)
307 Số bài - 20%
NTSno.1 (307)
117 Số bài - 8%
Admin (117)
116 Số bài - 8%
tientala (116)
54 Số bài - 4%
Jenny Doll (54)
53 Số bài - 3%
jazzminlove (53)
53 Số bài - 3%
mycomputer (53)
46 Số bài - 3%
hyunjin (46)
38 Số bài - 3%
myhanhdk (38)
Các bài gửi mới nhấtNgười gửi cuối
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer
mycomputer

Share | 

Để anh kể em nghe về những người phụ nữ anh yêu...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
mycomputer

mycomputer

>

Thú 3D

dolphi

•»»-»dolphi«-««•

Để anh kể em nghe về những người phụ nữ anh yêu... Empty
Bài gửiTiêu đề: Để anh kể em nghe về những người phụ nữ anh yêu...  Để anh kể em nghe về những người phụ nữ anh yêu... EmptyMon May 25, 2015 8:30 am

Anh hi vọng người tiếp theo, người mà anh yêu như những người phụ nữ đó, trong cuộc đời này là em, sẽ là vợ là mẹ của các con anh, người chăm chút cho gia đình bé nhỏ của chúng ta.
Hôm trước em giận anh vì lỡ cuộc hẹn của em để về nhà ăn cơm với mẹ. Anh không giải thích với em bất kì điều gì vì đó là sự lựa chọn của anh. Chỉ mong em hiểu, có những thứ giữa em và anh mà chúng ta không thể thay thế được, có những điều anh phải lựa chọn mà không thể là em. Đó là gia đình của anh.

Là bà anh, người đã bên anh hơn 20 năm của cuộc đời này, người luôn che chắn cho anh những đòn roi nghiêm khắc của cha, người luôn yêu thương anh bằng thứ tình yêu vô điều kiện, sau tất cả bỏ lại người vẫn luôn dang rộng cánh tay khi anh trở về.

Là mẹ anh, người phụ nữ quan trọng nhất cuộc đời này của anh, người phụ nữ ấy đã hy sinh tất cả những điều tốt đẹp nhất dành cho bà: cơ hội thăng tiến, sự nghiệp, tuổi trẻ, thanh xuân, nhan sắc để dành thời gian và sức lực cho gia đình. Đứng sau thành công của cha, một tay nuôi nấng anh thành người. Người phụ nữ ấy rất tuyệt vời.

Là chị gái anh, là người phụ nữ mạnh mẽ kiên cường nhất anh từng gặp là người luôn đứng ra che chắn và bảo vệ anh trước những sóng gió và thử thách, người mang theo cả ước mơ và hoài bão tuổi trẻ của anh cho đến bây giờ.

Để anh kể em nghe về những người phụ nữ anh yêu... Hinh-anh-31

Đó là những người anh sẽ yêu thương đến suốt cuộc đời này.

Anh hi vọng người tiếp theo, người mà anh yêu như những người phụ nữ đó, trong cuộc đời này là em, sẽ là vợ là mẹ của các con anh, người chăm chút cho gia đình bé nhỏ của chúng ta. Người như bao người vợ người mẹ người phụ nữ Việt Nam khác như bà, như mẹ vì chồng, vì con, vì gia đình bé nhỏ của họ và xứng đáng được tôn trọng được giành sự ưu tiên trước nhất trong tình yêu của anh.

Và nếu yêu anh, hãy tôn trọng điều đó dù có thể nó sẽ làm em buồn và phiền lòng. Nhưng rồi sẽ có lúc khi em trở thành một người vợ hay người mẹ em có thể nhận được sự tôn trọng đó từ những đứa con của mình, em yêu.

Vì sự lựa chọn ấy chẳng bao giờ chứng tỏ anh yêu em như thế nào đâu. Ngốc ạ!

(Sưu tầm)

Chữ kí của mycomputer

Để anh kể em nghe về những người phụ nữ anh yêu...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang